หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 53 ของ 403 แรกแรก ... 343515253545563103153 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 521 ถึง 530 ของ 4025

กระทู้: อยากรู้ว่าในนี้มีใครเค้าคุยกันเรื่องซีรีย์ฝรั่งมั่ งค้า อยู่ตรงใหนกันมั่งง่ะ

โพส
    695

ค่าปกติ

หวัดดีจ้านู๋ทากิ ชื่อนู๋ทากิน่ารักจัง
    ถ้าเข้ามาในนี้แล้วห้ามหนีหายไปไหนน่ะค่ะ ที่นี่ใครหายหน้ากันไป แค่วันสองวัน
    ก็เป็นข่าวประเด็นร้อนในกะทู้แล้วค่ะ หุหุ

Quote Originally Posted by ทานูกิ แสดงโพส
    น้องกิเพิ่งดูแผ่นแรกเหมือนกันค่ะ ดูแล้วน่าติดตามดี (สงสัยเหมือนกันเรื่องเมียพระเอกอ่ะค่ะ)
    กิจัง
    สวัสดีคุณ Thep ค่ะ ฮะฮ่าๆ ดีใจที่ได้ยินคำนี้ (รู้สึกตัวเองหนุ่มขึ้นเป็นกองเลย)
    ก็เราแฝงตัวในหมู่เด็ก ก็ต้องปรับตัว สวมวิญญาณเด็กๆไปด้วย...ฮ่ะฮ่ะฮา
    ว้าวนกไม่พลาดแน่เลย House MD เนี่ย มีหลายเสียงเชียร์ขนาดนี้ เดี๋ยวหาคิวดูมั่งดีก่า

Quote Originally Posted by thep แสดงโพส
    สวัสดียามค่ำครับน้องปอย คุณนก หนูกิ (รู้สึกตัวเองหนุ่มขึ้นเป็นกองเลย) House MD เป็นเรื่องที่ติดหนึบในบ้านเลยครับ ถ้ามาถึงแล้วเป็นลุยดูเป็นที่หนุกหนาน เพิ่งดู ss6 จบไปเมื่อ 2 เดือนก่อนเอง ถึงจะมีศัพท์แพทย์เยอะ แต่พล๊อตเรื่องแต่ละตอนก็สนุกไม่ซ้ำซาก น้องปอยไม่ต้องห่วงครับ เรื่องนี้คนติดกันทั้งเมือง
    แน่ะนำซีรีย์ที่สนุกดังๆ แบบปีก่อนๆด้วยก็ดีน่ะค่ะ
    แม้หลายเรื่อง ที่เพื่อนๆ ได้แนะนำกันมาบ้างแล้ว
    แต่เราก็มาเล่าในแบบของเราหน่ะค่ะ ว่าชอบอะไรยังไง
    เพราะเราจะได้เปรียบเทียบกันว่า เรื่องไหนที่มีคนพูดถึงมาก
    เห็นน้อง without เค้าจะคอยจัดอันดับค่ะแนน และคอยอัพเดทอยู่เรื่อย (น้อง without พี่นกพูดแทนน้องน่ะ)
    รวบรวมแต่ล่ะคน ว่าเชียร์เรื่องไรกันบ้าง อะไรยังเงี้ยค่ะ
    เพื่อให้เพื่อนๆ ได้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้น ในแต่ละเรื่อง

[QUOTE=Rainny_AaTa;2323154][COLOR="purple"]
    ขอบคุณสำหรับการต้อนรับค่า เดี๋ยวจะแวะเข้ามาบ่อยๆ

ส่วนเรื่องแนะนำ เดี๋ยวพรุ่งนี้มาแนะนำนะคะ เอาเฉพาะซีรีย์ที่ฉายใหม่ปีนี้แล้วกันเน่อ
    เพราะซีรีย์ดังๆ ที่ฉายมาหลายปีแล้ว เพื่อนๆคงเคยดูกันหมดแล้ว ไม่น่าพลาด

จริงๆซีรีย์ที่ฉายปีนี้ก็ดูไปแค่ไม่กี่เรื่องเอง เอิ๊ก นอกนั้นก็ซื้อมาดองไว้ก่อน =o=;;

เห็นคุยเรื่อง Flash Forward กัน เป็นอีกเรื่องที่ชอบมากกกกกก
    ชอบแนวเรื่องอ่ะ แปลกดี (แล้วก็ชอบดิมิทรีอ่ะ กรั่กๆ)
    แต่ดันโดนแคนเซิลไม่มี S2 ต่อนี่สิ อย่างแซ๊ดดดด เอาดิมิทรีคืนมาาาาาา !!! TT^TT

อ้าว..ต่ะเองง้า..หาว่าเราหลายใจ..รู้ได้งัยแฮะ...
    โอะปิดข่าวไม่ไหวแล้ว..ดันเป็นเรื่องจริงซ่ะนี่... 555

Quote Originally Posted by without แสดงโพส
    หงุดหงิดเหมือนกันคุณเทพ ปากก้อบอกว่าไม่ แต่ใจล่ะไปแล้ว ผู้หญิงก้ออย่างเงี้ย เหมือนคุณนกเปี๊ยบเลย
    แฟนไม่สบาย ก้อมาเจาะแจ๊ะกะน้องปอย แต่คุณนกแกแค่สื่อน่ะ 555+
    หวัดดีค่ะน้อง Eric ยินดีต้อนรับสู่บ้านใหม่จ้า
    แวะมาคุยกานทุกวันนะค่ะ
    ทำตัวอักษรเป็นสีเหลือง อ่านไม่รู้เรื่องเลยค่ะ มันอ่านยากมากเลย
    ซีรีย์ฝรั่งเห็นหลายเรื่อง เลยที่เพื่อนดู season แรกๆแล้วเอื่อยไม่สนุก แต่พอ แผ่นหลังๆสนุกมาก
    ยังงัยถ้ามีอยู่ ลองตามต่อน่ะค่ะ เห็นเชียร์กันเยอะ น่าจะสนุก

Quote Originally Posted by Eric_Kibum แสดงโพส
    flash forward ดูอยู่เหมือนกาน สนุกดี

แต่ด้านบนคนไม่เคยดูอย่าเผลออ่านละ สปอยเต็มๆเลย

เราขอสปอยมั่งนิดหน่อยละกาน แต่ทำสีเหลืองไว้นะ (สำหรับคนที่ดูแล้ว)

บอกตามตรงไม่ชอบเรื่องภาพอนาคตเกี่ยวกับเรื่องเมียพระเอก พระเอก และอีกคนนึงนั่นเลย น่ารำคาญอะ สงสัยเพราะมันเป็นเรื่องๆรักๆ มัวแต่รแวงกันอยู่นั่นอะ

ของคนอื่นเราว่าน่าสนใจกว่า อย่างของเจนิส ไบรส์ นิโคล ยังน่าสนใจกว่า ขนาดของดีมีททรีที่ไม่เห็นภาพเลยยังน่าสนใจกว่า (เป็นความเห็นส่วนตัวนะ)

แต่เสียดายที่ไม่สร้างต่อนะ ดันมาทิ้งปมให้อยากดูต่อตอนจบ

ส่วนเรื่อง house เคยดูไป 2 ตอน ก็เฉยๆอะ เลยไม่ได้ดูต่อ แต่เห็นหลายคนว่าหนุก สงสัยต้องลองดูให้จบซีซั่นแล้วมั้ง

โพส
    695

ค่าปกติ

วันนี้ไม่เห็นน้องปอย,น้อง birdy,น้องโปร เลย แอบหนีเที่ยวใหนกันน่ะเนี่ย
    good night เพื่อนๆจ้า ไปดู True Blood ซีซั่น3 ต่อ (สนุกมากๆ)

โพส
    1,073

ค่าปกติ

อยู่คะ เข้ามาดูสถานะการณ์เรื่อยๆละค่ะ

แต่เห็นพี่ๆเขาคุยกัน ปอยไม่เคยดูเลยแอบอ่านอยู่เงียบๆ ^^

Quote Originally Posted by nokie แสดงโพส
    วันนี้ไม่เห็นน้องปอย,น้อง birdy,น้องโปร เลย แอบหนีเที่ยวใหนกันน่ะเนี่ย
    good night เพื่อนๆจ้า ไปดู True Blood ซีซั่น3 ต่อ (สนุกมากๆ)
    ไม่ขายแล้วจ๊ะ แจกฟรีแล้ว

ใครอยากได้ฟรี รับเงื่อนไขได้ มาเลือกไปเลยค่ะ

v
    v
    v
    v
    v

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?65593

โพส
    17

ค่าปกติ

วันนี้ไปลอยกระทงที่ไหนกันเหรอครับ?

โพส
    11

ค่าปกติ

ว่าจะเดินไปลอยกระทงวัดแถวบ้านอ่ะครับ วันนี้ของทุกปี รถจะติดมาก ๆ (ตอนเย็นถึงสามทุ่ม)
    เดินไปวัด สองข้างทางจะมีแต่ของกิน+กระทงขาย หนุ่ม ๆ สาวๆ เยอะ หน้าวัดก็มีตลาดนัด ว่าจะพาลูกชายไปหาแม่ใหม่สักคนสองคนครับ กร๊าก ๆ ๆ

Quote Originally Posted by npa แสดงโพส
    วันนี้ไปลอยกระทงที่ไหนกันเหรอครับ?

โพส
    1,073

ค่าปกติ

ไม่ได้ไปไหนเลยค่ะ สงสัยจะนอนอยู่บ้าน

Quote Originally Posted by npa แสดงโพส

ใครอยากได้ฟรี รับเงื่อนไขได้ มาเลือกไปเลยค่ะ

v
    v
    v
    v
    v

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?65593

โพส
    26

ค่าปกติ

ดีจ้าพี่ๆ หรือ เพื่อนๆ ทุกคน หายไปหลายวันไปเที่ยวมาน่ะครับ

ตอนนี้ดูเรื่องไรถึงไหนกันแล้วล่ะครับ

โพส
    695

ค่าปกติ

วันนี้ตั้งใจจะไปลอยแถวคูเมือง ไนท์บาร์ซ่า แต่เจอปิดถนน ไม่รู้จะไปจอดรถที่ใหนเลยกลับบ้านไม่ได้ลอยเลย

เพิ่งดู True Blood season3 จบ มีใครรู้มั่งค่ะว่า เค้าจะทำ season4 ต่อรึปล่าว อยากดูมากเลย
    น้องปอยดู season3 จบยังค่ะ พี่ติดมากเลย ชอบอย่างแรง

คืนนี้คงดู Damage season2 ต่อ เรื่องนี้ก็ชอบ แต่ขาดช่วงไปเพราะสั่งseason2,3 ตามมาทีหลัง

โพส
    17

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by RedJohn แสดงโพส
    ว่าจะพาลูกชายไปหาแม่ใหม่สักคนสองคนครับ กร๊าก ๆ ๆ
    เป็นความคิดที่ดี เอาด้วยๆๆ

โพส
    1,073

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by Dean Winchester แสดงโพส
    ดีจ้าพี่ๆ หรือ เพื่อนๆ ทุกคน หายไปหลายวันไปเที่ยวมาน่ะครับ

ตอนนี้ดูเรื่องไรถึงไหนกันแล้วล่ะครับ
    สวัสดีจ้า...โปร ปอยก็ดู House MD เหมือนเดิม

แผ่นสุดท้ายของซีซั่น3และ

Quote Originally Posted by nokie แสดงโพส
    วันนี้ตั้งใจจะไปลอยแถวคูเมือง ไนท์บาร์ซ่า แต่เจอปิดถนน ไม่รู้จะไปจอดรถที่ใหนเลยกลับบ้านไม่ได้ลอยเลย

เพิ่งดู True Blood season3 จบ มีใครรู้มั่งค่ะว่า เค้าจะทำ season4 ต่อรึปล่าว อยากดูมากเลย
    น้องปอยดู season3 จบยังค่ะ พี่ติดมากเลย ชอบอย่างแรง

คืนนี้คงดู Damage season2 ต่อ เรื่องนี้ก็ชอบ แต่ขาดช่วงไปเพราะสั่งseason2,3 ตามมาทีหลัง
    ปอยยังดู House MD เหมือนเดิมเลย ดูจบเร็วจัง สงสัยพี่นกจะชอบมาก

แล้วพี่นกแอบเทใจไปให้อิริคมั่งป่าว (ชื่อถูกไหม จำไม่ค่อยได้)

v
    v
    v
    v
    v

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส